เมื่อวันที่ 10 เมษายน 2563 คุณกชกร ไชยบุตร ผู้บริหาร Tiger Kingdom พร้อมทั้งพนักงานของ Tiger Kingdom ร่วมแรงร่วมใจกันจัดทำข้าวห่อหมูทอดทั้งหมด 400 ห่อ เพื่อนำไปแจกให้กับหน่วยอาสาดับไฟป่า และไปแจกจ่ายให้ประชาชนทั่วไปที่ประสบปัญหา Covid 19
![](https://reviewchiangmai.com/wp-content/uploads/2020/04/TON_9354-1024x683.jpg)
ทั้งนี้ผู้บริหารและพนักงานยังตระหนักถึงความ สดใหม่ และความสะอาด มีการใส่ถุงมือ ปิดหน้ากากอนามัย เว้นระยะห่างในการบรรจุห่อ ข้าวห่อที่ได้นำไปมอบให้กับ หมูบ้านม้งดอยปุย รับมอบโดย นายเมธาพันธ์ เฟื่องฟูกิจการ ผู้ใหญ่บ้านดอยปุย ข้าวห่อหมูทอด 150 ห่อ น้ำดื่ม 100 แพ็ค เสื้อสำหรับแจกอาสาดับไฟป่าจำนวนทั้งหมด 50 ตัว ผ้ากันความร้อนและสามารถปิดจมูกได้ทั้งหมด 150 ผืน และมอบให้กับ ศูนย์รับบริจาคกลุ่มสายใต้ออกรถ รับมอบโดยคุณนุช เจ้าของร้านข้าวแกง เว-ฬา เป็นข้าวห่อหมูทอดจำนวน 100 ห่อและน้ำดื่มจำนวน 50 แพ็ค และจุดสุดท้ายได้นำไปแจกจ่ายให้กับชาวเชียงใหม่ที่ประสบปัญหา Covid 19 จำนวน 150 ห่อ ณ บริเวณ คูเมือง โดยมีชาวเชียงใหม่บริเวณนั้นๆมารับข้าวห่อเป็นจำนวนมาก
![](https://reviewchiangmai.com/wp-content/uploads/2020/04/TON_9376-1024x683.jpg)
ผู้บริหาร Tiger Kingdom มีความยินดีและพร้อมที่จะมีส่วนในการช่วยเหลือผู้ประสบภัยชาวเชียงใหม่ อย่างเสมอมา
![](https://reviewchiangmai.com/wp-content/uploads/2020/04/TON_9263-1024x683.jpg)
![](https://reviewchiangmai.com/wp-content/uploads/2020/04/TON_9232-1024x683.jpg)
![](https://reviewchiangmai.com/wp-content/uploads/2020/04/TON_9291-1024x683.jpg)
![](https://reviewchiangmai.com/wp-content/uploads/2020/04/TON_9363-1024x683.jpg)